Game da-ciwon daji / jiyya / gwaji-na asibiti / cuta / mahaifa-sarcoma / magani
Gwajin Gwajin Clinical don Uterine Sarcoma
Gwajin gwaji shine karatun bincike wanda ya shafi mutane. Gwajin gwaji a kan wannan jeri don maganin sarcoma na mahaifa. Duk gwaji akan jerin suna samun tallafi daga NCI.
Babban bayanin NCI game da gwajin asibiti yayi bayanin nau'ikan da matakan gwajin da yadda ake aiwatar dasu. Gwajin gwaji na duba sabbin hanyoyin kariya, ganowa, ko magance cuta. Kuna so kuyi tunani game da shiga cikin gwajin gwaji. Yi magana da likitanka don taimako yayin yanke shawara idan ɗaya ya dace maka.
Gwaji 1-5 na 5
Nivolumab a Kula da Marasa lafiya tare da Ciwon ƙwayar mahaifa na Metastatic ko Mai dawowa
Wannan gwaji na zamani na II yayi nazarin yadda nivolumab ke aiki sosai wajan kula da marasa lafiya masu fama da cutar sankarar mahaifa wanda ya bazu zuwa wasu wurare a cikin jiki (metastatic) ko kuma ya dawo bayan wani lokaci na cigaba (maimaituwa). Immunotherapy tare da kwayoyin cuta na monoclonal, kamar nivolumab, na iya taimakawa tsarin garkuwar jiki ya kai hari kansar, kuma yana iya tsoma baki tare da ikon ƙwayoyin ƙari don girma da yaɗuwa.
Wuri: Wurare 7
Short Course Farji Cuff Brachytherapy a Kula da Marasa lafiya tare da Stage I-II Ciwon daji na endometrial
Wannan gwajin gwagwarmaya bazuwar karatuttukan karatuttukan farji na farji don ganin yadda yake aiki idan aka kwatanta shi da daidaitaccen kulawar farji alƙalamin ƙwallon ƙafa wajen kula da marasa lafiya tare da matakin I-II kansar endometrial. Hanyar gajere na farji, wanda aka fi sani da farɗancin ciki, yana amfani da (sama da ɗan gajeren lokaci) kayan aikin rediyo da aka sanya kai tsaye zuwa ko kusa da ƙari a cikin ɓangaren babba na farji don kashe ƙwayoyin ƙari.
Wuri: Wurare 7
Bincike mai sauri da Ra'ayoyin Ra'ayoyin Hadin gwiwar Anti-Neoplastic Agents a Rare Tumors (RARE CANCER) Gwaji: Rare 1 Nilotinib da Paclitaxel
Bayan Fage: Mutane da ke fama da cutar kansa sau da yawa suna da iyakacin zaɓuɓɓukan magani. Ba a fahimci ilimin kimiyyar halittu na ƙananan cututtukan kansa ba. Masu bincike suna so su sami mafi kyawun maganin waɗannan cututtukan. Suna so su gwada magunguna 2 wadanda, waɗanda aka sha dabam, sun taimaka wa mutane da cutar kansa. Suna so su ga idan waɗannan magungunan tare zasu iya haifar da cututtukan da ba safai suke raguwa ko su daina girma ba. Manufa: Don koyo idan nilotinib da paclitaxel za su amfani mutane masu cutar kansa. Cancantar: Mutanen da ke da shekaru 18 zuwa sama waɗanda ke da ƙarancin cutar kansa, wacce ta ci gaba bayan karɓar daidaitaccen magani, ko kuma wanda babu ingantaccen magani. Zane: Za a bincika masu shiga tare da tarihin likita da gwajin jiki. Za su yi gwajin jini da na fitsari. Za su yi gwajin ciki idan an buƙata. Zasuyi amfani da lantarki domin duba zuciyarsu. Za su sami hotunan daukar hoto don auna marurai. Mahalarta zasu maimaita gwaje-gwajen binciken yayin binciken. Masu shiga za su karɓi nilotinib da paclitaxel. Ana ba da magungunan a cikin kwana 28. Nilotinib shine keɓaɓɓen murfi da ake shan shi sau biyu a rana. Paclitaxel za'a bashi intravenally ta layin gefe ko layin tsakiya sau ɗaya a mako don makonni 3 na farko na kowane zagaye. Mahalarta za su adana littafin tarihin su. Za su bi diddigin lokacin da suka sha magungunan ƙwayoyi da duk wata illa da za su iya samu. Mahalarta na iya samun zaɓi na biopsies. Mahalarta na iya tsayawa kan binciken har cutar su ta tsananta ko kuma suna da illolin da ba za a iya jurewa ba. Mahalarta zasu sami kiran waya mai zuwa kusan kwanaki 30 bayan shan kwaya na karshe na magungunan ƙwayoyi. Masu shiga za su karɓi nilotinib da paclitaxel. Ana ba da magungunan a cikin kwana 28. Nilotinib shine keɓaɓɓen murfi da ake shan shi sau biyu a rana. Paclitaxel za'a bashi intravenally ta layin gefe ko layin tsakiya sau ɗaya a mako don makonni 3 na farko na kowane zagaye. Mahalarta za su adana littafin tarihin su. Za su bi diddigin lokacin da suka sha magungunan ƙwayoyi da duk wata illa da za su iya samu. Mahalarta na iya samun zaɓi na biopsies. Mahalarta na iya tsayawa kan binciken har cutar su ta tsananta ko kuma suna da illolin da ba za a iya jurewa ba. Mahalarta zasu sami kiran waya mai zuwa kusan kwanaki 30 bayan shan kwaya na karshe na magungunan ƙwayoyi. Masu shiga za su karɓi nilotinib da paclitaxel. Ana ba da magungunan a cikin kwana 28. Nilotinib shine keɓaɓɓen murfi da ake shan shi sau biyu a rana. Paclitaxel za'a bashi intravenally ta layin gefe ko layin tsakiya sau ɗaya a mako don makonni 3 na farko na kowane zagaye. Mahalarta za su adana littafin tarihin su. Za su bi diddigin lokacin da suka sha magungunan ƙwayoyi da duk wata illa da za su iya samu. Mahalarta na iya samun zaɓi na biopsies. Mahalarta na iya tsayawa kan binciken har cutar su ta tsananta ko kuma suna da illolin da ba za a iya jurewa ba. Mahalarta zasu sami kiran waya mai zuwa kusan kwanaki 30 bayan shan kwaya na karshe na magungunan ƙwayoyi. Paclitaxel za'a bashi intravenally ta layin gefe ko layin tsakiya sau ɗaya a mako don makonni 3 na farko na kowane zagaye. Mahalarta za su adana littafin tarihin su. Za su bi diddigin lokacin da suka sha magungunan ƙwayoyi da duk wata illa da za su iya samu. Mahalarta na iya samun zaɓi na biopsies. Mahalarta na iya tsayawa kan binciken har cutar su ta tsananta ko kuma suna da illolin da ba za a iya jurewa ba. Mahalarta zasu sami kiran waya mai zuwa kusan kwanaki 30 bayan shan kwaya na karshe na magungunan ƙwayoyi. Paclitaxel za'a bashi intravenally ta layin gefe ko layin tsakiya sau ɗaya a mako don makonni 3 na farko na kowane zagaye. Mahalarta za su adana littafin tarihin su. Za su bi diddigin lokacin da suka sha magungunan ƙwayoyi da duk wata illa da za su iya samu. Mahalarta na iya samun zaɓi na biopsies. Mahalarta na iya tsayawa kan binciken har cutar su ta tsananta ko kuma suna da illolin da ba za a iya jurewa ba. Mahalarta zasu sami kiran waya mai zuwa kusan kwanaki 30 bayan shan kwaya na karshe na magungunan ƙwayoyi.
Wuri: Cibiyoyin Kula da Kiwon Lafiya na Nationalasa, Bethesda, Maryland
Cabozantinib da Temozolomide don Jiyya na Rashin Gyarawa ko Tsarin Leiomyosarcoma na Softasa ko Sauran Tarfin Sarcoma
Wannan gwajin na lokaci na II yana nazarin yadda cabozantinib da temozolomide ke aiki cikin kula da marasa lafiya da leiomyosarcoma ko wani sarcoma mai taushi wanda ba za a iya cire shi ta hanyar tiyata ba (ba za a iya tantance shi ba) ko kuma ya bazu zuwa wasu wurare a cikin jiki (metastatic). Cabozantinib na iya dakatar da ci gaban ƙwayoyin tumo ta hanyar toshe wasu ƙwayoyin enzymes da ake buƙata don ci gaban kwayar halitta. Magungunan da ake amfani da su a jiyyar cutar sankara, kamar temozolomide, suna aiki ta hanyoyi daban-daban don dakatar da haɓakar ƙwayoyin tumo, ko dai ta hanyar kashe ƙwayoyin, ta hana su raba, ko ta hana su yaɗuwa. Bada cabozantinib da temozolomide na iya aiki mafi kyau fiye da ɗayan shi kaɗai wajen kula da marasa lafiya da leiomyosarcoma ko wani sarcoma mai taushi. Cabozantinib magani ne na bincike,
Wuri: Wurare 7
Doxorubicin, AGEN1884, da AGEN2034 don Kula da Ci Gaban Ciwon Ciki na Sarcoma
Wannan gwajin na lokaci na II yayi nazarin yadda doxorubicin tare da AGEN1884 da AGEN2034 ke aiki wajen kula da marasa lafiya da sarcoma mai laushi wanda ya bazu zuwa wasu wurare a cikin jiki (na ci gaba ko na zamani). Magungunan da ake amfani da su a jiyyar cutar sankara, kamar su doxorubicin, suna aiki ta hanyoyi daban-daban don dakatar da haɓakar ƙwayoyin tumo, ko dai ta hanyar kashe ƙwayoyin, ta hana su rarraba, ko ta hana su yaɗuwa. Immunotherapy tare da kwayoyin cuta na monoclonal, irin su AGEN1884 da AGEN2034, na iya taimakawa tsarin garkuwar jiki ya kai hari kansar, kuma yana iya tsoma baki tare da ikon ƙwayoyin ƙari don girma da yaɗuwa. Ba da doxorubicin, AGEN1884, da AGEN2034 na iya aiki mafi kyau wajen kula da marasa lafiya da sarcoma mai taushi idan aka kwatanta da doxorubicin shi kaɗai.
Wuri: ' Jami'ar Colorado, Denver, Colorado
Enable sharhi mai-sabuntawa na atomatik